Lịch thi đấu SEA Games ngày 15/12: Điền kinh nhập cuộc

Hôm nay, môn thể thao “nữ hoàng” sẽ khởi tranh. Đoàn TTVN có rất nhiều gương mặt nổi trội nhập cuộc và hi vọng sẽ mang về thêm nhiều tấm HCV nữa.

Ngày thi đấu 15/12, môn Điền kinh sẽ diễn ra những nội dung thi đấu đầu tiên. Việt Nam sẽ kỳ vọng vào những tấm huy chương ở nội dung đi bộ 20km nữ và nam của hai chị em Thanh Phúc và Thanh Ngưng, cũng như nội dung 400m nữ của Nguyễn Thị Oanh và Quách Thị Lan...

Lịch thi đấu của đoàn Thể thao Việt Nam ngày 15/12:

Môn Rowing: Từ 10h30

LW1x: Tạ Thanh Huyền

LM2-: Đường Thanh Bình, Nguyễn Đình Huy

LW4-: Bùi Thị Nhất, Nguyễn Thị Trịnh, Trần Thị Sâm, Phạm Thị Thảo

M8+: Nguyễn Văn Sơn, Nguyễn Văn Chưởng, Đặng Minh Huy, Đặng Văn Tuấn, Trần Đăng Dũng, Nguyễn Văn Thùy, Phạm Minh Chinh, Nguyễn Văn Linh, Nguyễn Văn Bình

Môn Cử tạ: Chung kết các hạng cân

14h30, 58kg nữ: Lâm Thị Bích

14h30, 85kg nam: Hoàng Tấn Tài

16h30, 63kg nữ: Nguyễn Thị Tuyết Mai

Môn Karaedo: Từ 09h30

Kumite đồng đội nam: Nguyễn Ngọc Thành, Nguyễn Minh Phụng, Bùi Như Mỹ, Phạm Quang Duy, Nguyễn Văn Sử, Võ Hào Trình, Nguyễn Huy Thành

Kumite đồng đội nữ: Vũ Thị Nguyệt Ánh, Trần Hoàng Yến Phượng, Phạm Thị Tiến, Lăng Thị Hoa

Môn Bắn súng

09h30, 10m súng ngắn hơi nam: Hồ Thanh Hải, Hoàng Xuân Vinh, Nguyễn Hoàng Phương, Trần Quốc Cường

Môn Bi sắt: Bán kết

09h30, Đôi nữ: Thái Thị Hằng, Nguyễn Thị Ngọc Bích

Môn Cầu mây

09h30, Regu nam: Việt Nam – Thái Lan

10h30, Regu nữ: Việt Nam – Thái Lan

Môn Bắn cung: Từ 09h30

70m nam: Đào Trọng Kiên, Lê Đại Cường, Nguyễn Hữu Huy, Nguyễn Thanh Bình

70m nữ: Lộc Thị Đào, Dương Thị Kim Liên, Nguyễn Thị Quyền Trang, Trần Mỹ Phương

50m nam: Nguyễn Tuấn Anh, Nguyễn Thanh Tuấn, Nguyễn Tiến Cương, Vũ Việt Anh

50m nữ: Lê Ngọc Huyền, Nguyễn Hồng Anh, Nguyễn Thị Kim Ánh, Phạm Thị Kiều

Môn Bóng chuyền nữ:

10h30: Việt Nam – Indonesia

Môn Bóng đá nam:

19h15: Việt Nam – Lào

Môn Bóng đá nữ

19h45: Việt Nam – Myanmar

Môn Futsal nam:

16h00: Việt Nam – Thái Lan

Môn Hockey:

14h30: Việt Nam – Malaysia

Môn Golf: Từ 09h30

Đỗ Lê Gia Đạt, Trương Chí Quân

Môn Xe đạp:

09h30, 30km tính giờ nữ: Nguyễn Thùy Dung

14h30, 50km tính giờ nam: Bùi Minh Thụy

Môn Bơi lội: 09h30 vòng loại, 18h30 chung kết

50m tự do nam: Hoàng Quý Phước, Trần Duy Khôi

200m ếch nữ: Ngô Thị Ngọc Quỳnh

200m ếch nam: Phan Gia Mẫn, Huỳnh Thế Vỹ

200m tự do nữ: Nguyễn Thị Ánh Viên, Trần Tâm Nguyện

1500m tự do nam: Lâm Quang Nhật

Môn Thể hình: Từ 10h30 vòng loại, từ 17h30 chung kết

80kg nam: Se Pha

90kg nam: Trần Hữu Thuận

Môn Billard:

10h30, English đồng đội: Nguyễn Thanh Bình, Nguyễn Trung Kiên, Phạm Hoài Nam

10h30, Pool 9 bi nam: Nguyễn Phương Thảo

13h30, Carom 1 băng: Đặng Đình Tiến, Mã Minh Cẩm

13h30, Pool 9 bi nam: Nguyễn Khánh Hoàng

Môn Điền kinh

07h00, Đi bộ 20km nữ: Nguyễn Thị Thanh Phúc

07h00, Đi bộ 20km nam: Nguyễn Thành Ngưng, Võ Xuân Vĩnh

10h40, 400m nữ: Nguyễn Thị Oanh, Quách Thị Lan

11h00, 400m nam: Lê Trọng Hinh, Quách Công Lịch

14h30, nhảy xa nam: Nguyễn Văn Mùa, Phạm Văn Lâm

14h50, Nhảy sào nữ: Lê Thị Phương

16h40: 400m nữ

17h00: 400m nam

Chú ý: Lịch có thể thay đổi theo thông báo của Ban tổ chức

Lâm Anh

Mời bạn đọc cùng làm báo với Nguoiduatin.vn, viết tin bài, bày tỏ quan điểm về mọi mặt của cuộc sống gửi về hộp thư [email protected] .Tất cả thông điệp bạn quan tâm đều là tin tức

Video Thể thao xem nhiều

  • Bóng đá Việt Nam có thêm một cầu thủ tới Hàn Quốc thi đấu

    Bóng đá Việt Nam có thêm một cầu thủ tới Hàn Quốc thi đấu

  • Clip: 10 bàn thắng đẹp nhất vòng bảng do BTC AFF Cup 2016 công bố

    Clip: 10 bàn thắng đẹp nhất vòng bảng do BTC AFF Cup 2016 công bố

  • Hàng công kém sắc, MU bị West Ham cầm hòa tại Old Trafford

    Hàng công kém sắc, MU bị West Ham cầm hòa tại Old Trafford