SEA Games ngày 17/12: Chờ vàng từ điền kinh

Điền kinh là niềm hy vọng chính trong ngày với 7 VĐV sẽ ra quân, trong đó có Nữ hoàng tốc độ Vũ Thị Hương. Ngoài ra, HC vàng có thể đến từ các môn cờ vua, muay, kempo, rowing…

Hôm nay, điền kinh Việt Nam sẽ tham gia tranh tài ở 18 nội dung khác nhau và có sự góp mặt của rất nhiều VĐV chủ lực. Nếu thi đấu đúng phong độ và không bị xử ép, môn thể thao nữ hoàng có thể mang về cho đoàn TTVN từ 7-10 HCV.

Lịch thi đấu ngày 17/12:

Điền kinh:

8h40, nội dung 5.000m nam: Nguyễn Văn Lai - Chung kết

9h5, nội dung 10 môn phối hợp (1) 100m: Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Văn Đạt

9h40, nội dung 100m nam: Nguyễn Văn Huynh - Vòng loại

10h, nội dung 100m nữ: Vũ Thị Hương, Nguyễn Thị Ngọc Thắm - Vòng loại

10h, nội dung 10 môn phối hợp (2) nhảy xa: Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Văn Đạt

10h25, nội dung 400m rào nữ: Quách Thị Lan, Nguyễn Thị Huyền - Vòng loại

10h45, nội dung 400m rào nam: Đào Xuân Cường, Nguyễn Anh Tú - Vòng loại

11h20, nội dung 10 môn phối hợp (3) đẩy tạ: Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Văn Đạt

14h30, nội dung Nhảy 3 bước nữ: Vũ Thị Mến, Trần Huệ Hoa - Chung kết

14h30, nội dung Ném lao nam: Nguyễn Trường Giang - Chung kết

14h40, nội dung 100m nam - Chung kết

15h, nội dung 100m nữ - Chung kết

15h15, nội dung 10 môn phối hợp (4) nhảy cao: Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Văn Đạt

15h30, nội dung 400m rào nam - Chung kết

16h, nội dung 400m rào nữ - Chung kết

16h20, nội dung 800m nam: Dương Văn Thái - Chung kết

16h40, nội dung 800m nữ: Vũ Thị Ly, Đỗ Thị Thảo - Chung kết

17h, nội dung 10 môn phối hợp (5) 400m: Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Văn Đạt

"Nữ hoàng điền kinh" Vũ Thị Hương

Rowing:

10h, nội dung LW1x: Tạ Thanh Huyền - Chung kết

10h15, nội dung LM2-: Đường Thanh Bình, Nguyễn Đình Huy - Chung kết

10h30, nội dung LW4-: Bùi Thị Nhất, Nguyễn Thị Trịnh, Trần Thị Sâm, Phạm Thị Thảo - Chung kết

10h45, nội dung M8+: Nguyễn Văn Sơn, Nguyễn Văn Chưởng, Đặng Minh Huy, Đặng Văn Tuấn, Trần Đăng Dũng, Nguyễn Văn Thùy, Phạm Minh Chinh, Nguyễn Văn Linh, Nguyễn Văn Bình - Chung kết

Bắn súng:

9h-9h50, nội dung 25m súng ngắn thể thao nữ: Lê Ngọc Mai, Triệu Thị Hoa Hồng, Nguyễn Thùy Dung - Chung kết

Bi sắt:

8h30-18h, nội dung Kỹ thuật nam: Nguyễn Văn Quang, Kỹ thuật nữ: Nguyễn Thị Thi, Đôi nam nữ: Võ Tân Xuân, Cao Thanh Lan Anh

Cầu mây:

9h-12h, nội dung Đồng đội đá đôi nữ: Việt Nam Campuchia

15h-18h, nội dung Đồng đội đá đôi nữ: Việt Nam –Thái Lan

Bắn cung:

9h-11h30, nội dung Đồng đội nam cung 1 dây: Đào Trọng Kiên, Lê Đại Cường, Nguyễn Thanh Bình; Đồng đội nữ cung 1

dây: Lộc Thị Đào, Dương Thị Kim Liên, Nguyễn Thị Quyền Trang

14h-17h, nội dung Đồng đội nam cung 3 dây: Nguyễn Tiến Cương, Nguyễn Tuấn Anh, Nguyễn Thanh Tuấn; Đồng đội nữ cung 3 dây: Nguyễn Thị Kim Anh, Lê Ngọc Huyền, Phạm Thị Kiều

Bóng chuyền:

10h, nội dung Nữ: Malaysia – Việt Nam

Bóng đá nam:

16h, Malaysia –Việt Nam

Futsal nam:

14h, Việt Nam - Indonesia

Golf:

7h-16h, nội dung Đơn nam: Đỗ Lê Gia Đạt, Trương Chí Quân

7h-16h, nội dung Đơn nữ: Ngô Bảo Nghi

Cờ vua:

9h-13h, nội dung cờ nhanh nam: Nguyễn Ngọc Trường Sơn, Nguyễn Đức Hòa

16h-20h, nội dung cờ nhanh nữ: Nguyễn Thị Thanh An, Phạm Lê Thảo Nguyên

Xe đạp:

9h, nội dung 128km xuất phát đồng hàng: Nguyễn Phan Ngọc Trang, Nguyễn Thị Thật, Nguyễn Thùy Dung, Phan Thị Liễu - Chung kết.

Billiards:

10h, nội dung Snooker đơn: Kiều Thiên Khôi gặp đối thủ Myanmar, nội dung Pool 10 bi nam: Nguyễn Anh Tuấn gặp đối thủ Lào.

13h, nội dung Snooker đơn: Nguyễn Trung Kiên gặp đối thủ Malaysia, nội dung Pool 10 bi nam: Đặng Thành Kiên.

Bóng bàn:

9h, nội dung Đồng đội nam: Việt Nam – Campuchia

10h45, nội dung Đồng đội nữ: Việt Nam –Lào

14h, nội dung Đồng đội nam: Thái Lan –Việt Nam

Muay:

15h, nội dung 48kg nữ: Bùi Thị Quỳnh; 54kg nam: Lê Văn Tú

Kempo:

9h30, nội dung Quyền đồng đội 4 người nam: Nguyễn Tâm Thanh Tịnh, Nguyễn Vũ Đăng, Hà Anh Tuấn, Phạm Quốc Vỹ

Quyền đồng đội 4 người nữ: Lê Dương Lan Phương, Trần Thị Mỹ Duyên, Phạm Thị Mão, Phan Thị Kiều Duyên

Quyền đôi nam nữ đai nâu: Nguyễn Viết Quốc, Nguyễn Thanh Bảo My

65kg nam: Châu Nguyên Quốc - Vòng loại

57kg nữ: Lê Thị Thu Hằng - Vòng loại

48kg nữ: Đỗ Hồng Ngọc - Vòng loại

55kg nam: Nguyễn Kim Duyên - Vòng loại

Lâm Anh (Tổng hợp)

Mời bạn đọc cùng làm báo với Nguoiduatin.vn, viết tin bài, bày tỏ quan điểm về mọi mặt của cuộc sống gửi về hộp thư [email protected] .Tất cả thông điệp bạn quan tâm đều là tin tức

Video Thể thao xem nhiều

  • Bóng đá Việt Nam có thêm một cầu thủ tới Hàn Quốc thi đấu

    Bóng đá Việt Nam có thêm một cầu thủ tới Hàn Quốc thi đấu

  • Clip: 10 bàn thắng đẹp nhất vòng bảng do BTC AFF Cup 2016 công bố

    Clip: 10 bàn thắng đẹp nhất vòng bảng do BTC AFF Cup 2016 công bố

  • Hàng công kém sắc, MU bị West Ham cầm hòa tại Old Trafford

    Hàng công kém sắc, MU bị West Ham cầm hòa tại Old Trafford