Miền Bắc
Dự báo thời tiết 25/9/2026: Mưa lớn tiếp diễn, nhiều nơi có thể hứng mưa rất to
Tin tức dự báo thời tiết mới nhất trong hôm nay (25/9/2026). Cập nhật tin tức dự báo thời tiết nhanh và chính xác nhất trên Người Đưa Tin.
Mưa to lại sắp trút xuống, tâm điểm ở đâu?
Theo dự báo thời tiết, nhiều nơi có mưa vừa, mưa to và dông, cục bộ có nơi mưa rất to. Trong mưa dông, người dân cần đề phòng lốc, sét và gió giật mạnh.
Dự báo thời tiết 19/9/2026: Sau chuỗi ngày mưa to sầm sập, miền Bắc sắp đón "tin vui" thời tiết
Tin tức dự báo thời tiết mới nhất trong hôm nay (19/9/2026). Cập nhật tin tức dự báo thời tiết nhanh và chính xác nhất trên Người Đưa Tin.
Mưa to dồn dập, nơi nào sắp hứng mưa trên 100mm?
Theo dự báo thời tiết, mưa to tiếp tục xảy ra tại nhiều nơi ở miền Trung, trong đó Thanh Hóa đến Hà Tĩnh là tâm điểm trong hôm nay 18/9. Đáng chú ý, từ đêm nay, vùng mưa lớn có xu hướng dịch chuyển về phía nam, mở rộng từ Nghệ An đến Huế, có nơi mưa rất to.
Dự báo thời tiết 18/9/2026: Đợt mưa to "trắng trời" còn kéo dài đến bao giờ?
Tin tức dự báo thời tiết mới nhất trong hôm nay (18/9/2026). Cập nhật tin tức dự báo thời tiết nhanh và chính xác nhất trên Người Đưa Tin.
Miền Bắc sắp đón "tin vui" thời tiết sau chuỗi ngày mưa to sầm sập
Đợt mưa to vẫn đang diễn ra trên toàn miền Bắc, diễn biến khá phức tạp. Có những nơi mưa rất to trong thời gian ngắn dẫn đến ngập sâu.
Dự báo thời tiết 17/9/2026: Miền Bắc mưa to kéo dài đến bao giờ mới dứt?
Tin tức dự báo thời tiết mới nhất trong hôm nay (17/9/2026). Cập nhật tin tức dự báo thời tiết nhanh và chính xác nhất trên Người Đưa Tin.
Miền Bắc có thể rét muộn, khi nào không khí lạnh mạnh "lạ thường" xuất hiện?
Miền Bắc có thể rét đậm, rét hại muộn hơn thường lệ, song những đợt không khí lạnh mạnh vẫn có khả năng gây rét sâu trong thời gian ngắn.
Dự báo thời tiết 16/9/2026: Nhiều nơi có mưa to, đề phòng lốc, sét và gió giật mạnh
Tin tức dự báo thời tiết mới nhất trong hôm nay (16/9/2026). Cập nhật tin tức dự báo thời tiết nhanh và chính xác nhất trên Người Đưa Tin.
Mưa to "trắng trời" lại sắp trút xuống, tâm điểm ở đâu?
Nhiều khu vực đang trải qua những ngày mưa to dồn dập, nhiều nơi mưa trắng trời từ sáng đến tối. Vậy đợt mưa này còn kéo dài đến bao giờ, khi nào thời tiết mới chuyển biến?
Dự báo thời tiết 15/9/2026: Miền Bắc sắp mưa to "sầm sập", nơi nào là tâm điểm?
Tin tức dự báo thời tiết mới nhất trong hôm nay (15/9/2026). Cập nhật tin tức dự báo thời tiết nhanh và chính xác nhất trên Người Đưa Tin.
Cảnh báo mưa cực lớn: Miền Bắc có nơi "gánh" hơn 500mm chỉ trong thời gian ngắn
Miền Bắc sắp hứng một đợt mưa to, có nơi được dự báo vượt 500mm. Mưa dồn dập làm gia tăng nguy cơ lũ quét, sạt lở đất, trong khi Thanh Hóa - Hà Tĩnh tiếp tục là tâm điểm mưa lớn ở Trung Bộ.
Dự báo thời tiết 14/9/2026: Miền Trung mưa như trút, bao giờ mới ngớt?
Tin tức dự báo thời tiết mới nhất trong hôm nay (14/9/2026). Cập nhật tin tức dự báo thời tiết nhanh và chính xác nhất trên Người Đưa Tin.
Dự báo thời tiết 13/9/2026: Miền Trung mưa rất to, tâm điểm đêm nay ở đâu?
Tin tức dự báo thời tiết mới nhất trong hôm nay (13/9/2026). Cập nhật tin tức dự báo thời tiết nhanh và chính xác nhất trên Người Đưa Tin.
Dự báo thời tiết 12/9/2026: Mưa to "sầm sập" trút xuống nhiều tỉnh, tâm điểm nơi nào?
Tin tức dự báo thời tiết mới nhất trong hôm nay (12/9/2026). Cập nhật tin tức dự báo thời tiết nhanh và chính xác nhất trên Người Đưa Tin.
Dự báo thời tiết 11/9/2026: Mưa to dồn dập, bao giờ mới ngớt?
Tin tức dự báo thời tiết mới nhất trong hôm nay (11/9/2026). Cập nhật tin tức dự báo thời tiết nhanh và chính xác nhất trên Người Đưa Tin.
Mưa to "sầm sập" sắp trút xuống, khu vực nào là tâm điểm?
Mưa to đến rất to được dự báo sắp trút xuống nhiều khu vực tại 5 tỉnh trong vài giờ tới, kèm nguy cơ dông lốc, sét, gió giật mạnh và những diễn biến thời tiết nguy hiểm.
Dự báo thời tiết 10/9/2026: Không khí lạnh về, có nơi mưa to bất ngờ
Tin tức dự báo thời tiết mới nhất trong hôm nay (10/9/2026). Cập nhật tin tức dự báo thời tiết nhanh và chính xác nhất trên Người Đưa Tin.
Miền Bắc đón không khí lạnh, Biển Đông sắp xuất hiện áp thấp, thời tiết diễn biến phức tạp
Vùng áp thấp vừa xuất hiện trên Biển Đông có khả năng mạnh lên thành bão, trong khi không khí lạnh đang tràn xuống. Miền Trung được cảnh báo có thể hứng một đợt mưa lớn kéo dài.
Dự báo thời tiết 9/9/2026: Không khí lạnh tràn về, nơi nào miền Bắc giảm nhiệt mạnh?
Tin tức dự báo thời tiết mới nhất trong hôm nay (9/9/2026). Cập nhật tin tức dự báo thời tiết nhanh và chính xác nhất trên Người Đưa Tin.
Không khí lạnh đến sớm "lạ thường", liệu có mưa to?
Dự báo thời tiết, một số nơi tiếp tục có mưa to, tiềm ẩn nguy cơ lũ quét, sạt lở đất trong những giờ tới. Trong khi đó, đợt không khí lạnh đang di chuyển xuống phía Nam, dự kiến ảnh hưởng Bắc Bộ từ đêm 9/9, gây mưa dông và khiến thời tiết chuyển mát.
Miền Bắc sắp đón không khí lạnh đầu mùa, nơi nào lạnh nhất?
Đang nắng nóng, miền Bắc bất ngờ đón không khí lạnh yếu vào giữa tuần, trời chuyển mát; trong khi miền Trung có thể hứng mưa to diện rộng, đề phòng ngập lụt, sạt lở.
Không khí lạnh đến sớm "lạ thường", liệu mùa đông năm nay có rét kỷ lục?
Một đợt không khí lạnh đầu mùa được dự báo tràn xuống miền Bắc ngay trong tháng 9, nhưng đây mới chỉ là dấu hiệu mở màn. Cơ quan khí tượng đưa ra nhận định đáng chú ý về diễn biến không khí lạnh và khả năng rét đậm, rét hại trong mùa đông năm nay.
Mưa to "sầm sập" sắp trút xuống, tâm điểm nơi nào?
Dự báo thời tiết mưa lớn tiếp diễn, có nơi lượng mưa vượt 130mm. Cơ quan khí tượng cảnh báo 3 tỉnh tiếp tục có mưa, nguy cơ xảy ra lũ quét, sạt lở đất trong 6 giờ tới.