Hàn Quốc

Hàn Quốc - Tin tức Hàn Quốc cập nhật đầy đủ và mới nhất trên Báo Người Đưa Tin.

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn tiếp đoàn đại biểu Viện nghiên cứu kinh tế, Hàn Quốc

Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn tiếp đoàn đại biểu Viện nghiên cứu kinh tế, Hàn Quốc

Tiêu điểm Thứ 2, 29/06/2026 | 20:19

Chiều 29/6, tại Nhà Quốc hội, Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn đã tiếp Đoàn đại biểu Viện nghiên cứu kinh tế Kimhakmin E-roun (Hàn Quốc) do Giám đốc Viện, Giáo sư Kim Hak-min dẫn đầu đang có chuyến thăm và làm việc tại Việt Nam.

“Tác dụng phụ” không mong muốn của đòn trừng phạt giáng lên 6 tàu phá băng Nga

“Tác dụng phụ” không mong muốn của đòn trừng phạt giáng lên 6 tàu phá băng Nga

Thế giới Thứ 7, 20/06/2026 | 06:08

Giá trị thị trường của mỗi tàu chở LNG hiện đại khoảng 260 triệu USD, nhưng tàu phá băng lớp Arc7 có giá cao hơn do tích hợp công nghệ phức tạp.

Hàn Quốc tăng tốc hút khách Việt bằng visa 10 năm, loạt ưu đãi du lịch mới

Hàn Quốc tăng tốc hút khách Việt bằng visa 10 năm, loạt ưu đãi du lịch mới

Kinh tế Thứ 7, 23/05/2026 | 11:14

Hàn Quốc đang tăng tốc hút khách Việt bằng loạt chính sách visa thông thoáng, ưu đãi du lịch mới cùng các sản phẩm trải nghiệm chuyên biệt được giới thiệu tại chuỗi sự kiện “Korea Travel Roadshow 2026” diễn ra ở Đà Nẵng và Tp.HCM.

Vì sao máy bay phải "đóng băng trên bầu trời" suốt 35 phút chỉ vì một kỳ thi đại học?

Vì sao máy bay phải "đóng băng trên bầu trời" suốt 35 phút chỉ vì một kỳ thi đại học?

Giáo dục Thứ 7, 16/05/2026 | 08:00

Một kỳ thi quan trọng tới mức máy bay phải tạm ngừng cất hạ cánh, thị trường chứng khoán mở cửa muộn và cảnh sát sẵn sàng chở thí sinh đến điểm thi.

Từ hạt giống cách đây 800 năm đến cuộc hội ngộ của quan hệ Việt - Hàn

Từ hạt giống cách đây 800 năm đến cuộc hội ngộ của quan hệ Việt - Hàn

Tiêu điểm Chủ nhật, 26/04/2026 | 12:10

Từ câu chuyện lịch sử về Hoàng thúc Lý Long Tường cách đây 800 năm đến những bước tiến mạnh mẽ của quan hệ Đối tác Chiến lược Toàn diện ngày nay, Việt Nam và Hàn Quốc đang cho thấy một hành trình kết nối đặc biệt, bền chặt và giàu ý nghĩa.

Nhìn lại 4 ngày sôi động của quan hệ Việt - Hàn

Nhìn lại 4 ngày sôi động của quan hệ Việt - Hàn

Tiêu điểm Thứ 6, 24/04/2026 | 21:35

Chiều 24/4, Tổng thống Hàn Quốc Lee Jae Myung và Phu nhân rời Hà Nội, kết thúc tốt đẹp chuyến thăm cấp Nhà nước tới Việt Nam trong 4 ngày.

Nguyên thủ hai nước Việt – Hàn cùng thăm Hoàng thành Thăng Long

Nguyên thủ hai nước Việt – Hàn cùng thăm Hoàng thành Thăng Long

Tiêu điểm Thứ 6, 24/04/2026 | 16:01

Ngày 24/4, Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm và Phu nhân đã chủ trì Chương trình hữu nghị đặc biệt nhân chuyến thăm Việt Nam của Tổng thống Hàn Quốc Lee Jae Myung và Phu nhân.

Tổng thống Hàn Quốc và Phu nhân tản bộ, ăn kem, ngắm Hà Nội về đêm

Tổng thống Hàn Quốc và Phu nhân tản bộ, ăn kem, ngắm Hà Nội về đêm

Tiêu điểm Thứ 5, 23/04/2026 | 23:21

Tối 23/4, sau một ngày làm việc dày đặc với nhiều hoạt động đối ngoại tại Hà Nội, Tổng thống Hàn Quốc Lee Jae Myung cùng Phu nhân đã có những phút giây thư giãn khi dạo bộ quanh Hồ Hoàn Kiếm.

"Gã khổng lồ" công nghiệp Hàn Quốc đầu tư dự án 282 triệu USD tại Thái Nguyên

"Gã khổng lồ" công nghiệp Hàn Quốc đầu tư dự án 282 triệu USD tại Thái Nguyên

Tiêu điểm Thứ 5, 23/04/2026 | 21:17

Chiều 23/4, UBND tỉnh Thái Nguyên đã trao Giấy chứng nhận đăng ký đầu tư, Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp với Công ty POSCO Future M - thuộc Tập đoàn POSCO (Hàn Quốc).

73 thỏa thuận hợp tác được ký kết tại Diễn đàn kinh tế Việt - Hàn

73 thỏa thuận hợp tác được ký kết tại Diễn đàn kinh tế Việt - Hàn

Tiêu điểm Thứ 5, 23/04/2026 | 21:16

Chiều 23/4, Thủ tướng Lê Minh Hưng và Tổng thống Hàn Quốc Lee Jae Myung đã cùng dự Diễn đàn kinh tế Việt Nam-Hàn Quốc có chủ đề “Nâng cao quan hệ đối tác công nghiệp, đầu tư và khoa học công nghệ”.

26 tập đoàn hàng đầu Việt Nam - Hàn Quốc hội tụ tại tọa đàm kinh tế

26 tập đoàn hàng đầu Việt Nam - Hàn Quốc hội tụ tại tọa đàm kinh tế

Tiêu điểm Thứ 5, 23/04/2026 | 19:09

Chiều 23/4, Thủ tướng Lê Minh Hưng và Tổng thống Hàn Quốc Lee Jae Myung đã cùng dự Tọa đàm bàn tròn về hợp tác kinh tế, thương mại, đầu tư Việt Nam - Hàn Quốc.

Phu nhân Ngô Phương Ly và Phu nhân Tổng thống Hàn Quốc thăm bảo tàng, xem múa rối nước

Phu nhân Ngô Phương Ly và Phu nhân Tổng thống Hàn Quốc thăm bảo tàng, xem múa rối nước

Sự kiện Thứ 5, 23/04/2026 | 18:49

Ngày 23/4, trong khuôn khổ chuyến thăm Việt Nam, bà Kim Hye Kyung - Phu nhân Tổng thống Hàn Quốc Lee Jae Myung, đã cùng bà Ngô Phương Ly - Phu nhân Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm thăm Bảo tàng Dân tộc học Việt Nam.

"Hàn Quốc sẽ theo đuổi hợp tác toàn diện với Việt Nam"

"Hàn Quốc sẽ theo đuổi hợp tác toàn diện với Việt Nam"

Tiêu điểm Thứ 5, 23/04/2026 | 18:48

Ngày 23/4, Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn đã hội kiến Tổng thống Hàn Quốc Lee Jae Myung đang có chuyến thăm cấp Nhà nước đến Việt Nam.

Tổng thống Lee Jae Myung: Thành công của Việt Nam cũng là thành công của Hàn Quốc

Tổng thống Lee Jae Myung: Thành công của Việt Nam cũng là thành công của Hàn Quốc

Tiêu điểm Thứ 5, 23/04/2026 | 18:42

Ngày 23/4, Thủ tướng Lê Minh Hưng đã hội kiến Tổng thống Hàn Quốc Lee Jae Myung nhân dịp thăm cấp Nhà nước tới Việt Nam.

Bộ trưởng Bộ Nông nghiệp và Môi trường: Việt - Hàn hướng tới hình mẫu hợp tác xanh

Bộ trưởng Bộ Nông nghiệp và Môi trường: Việt - Hàn hướng tới hình mẫu hợp tác xanh

Sự kiện Thứ 5, 23/04/2026 | 07:09

Hội nghị Bộ trưởng Môi trường Việt Nam - Hàn Quốc lần thứ 17 thống nhất 6 lĩnh vực hợp tác trọng tâm gồm: biến đổi khí hậu, quản lý tài nguyên nước, công nghiệp xanh, đa dạng sinh học và xây dựng kế hoạch hợp tác giai đoạn 2026-2030.

Đẩy mạnh hợp tác khoa học công nghệ thành trụ cột chính của quan hệ Việt - Hàn

Đẩy mạnh hợp tác khoa học công nghệ thành trụ cột chính của quan hệ Việt - Hàn

Tiêu điểm Thứ 4, 22/04/2026 | 22:21

Chiều muộn 22/4, Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm và Tổng thống Hàn Quốc Lee Jae Myung cùng gặp gỡ báo chí thông tin về kết quả cuộc hội đàm giữa hai nhà lãnh đạo.

Việt - Hàn ký kết loạt văn kiện hợp tác quan trọng

Việt - Hàn ký kết loạt văn kiện hợp tác quan trọng

Tiêu điểm Thứ 4, 22/04/2026 | 21:02

Chiều tối 22/4, sau khi hội đàm, Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm và Tổng thống Hàn Quốc Lee Jae Myung đã chứng kiến Lễ trao các văn kiện hợp tác giữa các bộ, ngành hai nước.

Hàn Quốc sẵn sàng chia sẻ công nghệ AI, bán dẫn, năng lượng sạch cho Việt Nam

Hàn Quốc sẵn sàng chia sẻ công nghệ AI, bán dẫn, năng lượng sạch cho Việt Nam

Tiêu điểm Thứ 4, 22/04/2026 | 20:18

Tổng thống Lee Jae Myung khẳng định Hàn Quốc sẵn sàng chia sẻ công nghệ trong các ngành công nghiệp tương lai như trí tuệ nhân tạo, bán dẫn, năng lượng sạch, đào tạo nguồn nhân lực co Việt Nam.

21 loạt đại bác chào mừng Tổng thống Hàn Quốc thăm Việt Nam

21 loạt đại bác chào mừng Tổng thống Hàn Quốc thăm Việt Nam

Tiêu điểm Thứ 4, 22/04/2026 | 17:41

Chiều 22/4, lễ đón chính thức Tổng thống Hàn Quốc Lee Jae Myung và Phu nhân Kim Hae Kyung thăm cấp Nhà nước đến Việt Nam đã được tổ chức trọng thể tại Phủ Chủ tịch.

Vì sao trào lưu "thử thách giả nghèo" khiến cư dân mạng tranh cãi gay gắt?

Vì sao trào lưu "thử thách giả nghèo" khiến cư dân mạng tranh cãi gay gắt?

Dân sinh Thứ 4, 22/04/2026 | 03:00

Từ những bức ảnh chìa khoá siêu xe bên gói mì đến lời than “nghèo khổ không chịu nổi”, trào lưu “thử thách nghèo đói” đang lan rộng khiến cư dân mạng tranh cãi gay gắt.

Tổng thống Hàn Quốc tới Hà Nội, bắt đầu chuyến thăm Việt Nam

Tổng thống Hàn Quốc tới Hà Nội, bắt đầu chuyến thăm Việt Nam

Tiêu điểm Thứ 3, 21/04/2026 | 21:24

Chiều tối 21/4, Tổng thống Hàn Quốc Lee Jae Myung và Phu nhân Kim Hae Kyung đã đến Hà Nội, bắt đầu chuyến thăm cấp Nhà nước Việt Nam.

Lựu pháo tự hành K9 ngày càng được ưa chuộng ở châu Âu, lý do là gì?

Lựu pháo tự hành K9 ngày càng được ưa chuộng ở châu Âu, lý do là gì?

Thế giới Thứ 7, 18/04/2026 | 06:00

Quân đội Phần Lan sẽ sở hữu hơn 200 khẩu K9, trở thành quốc gia châu Âu vận hành nhiều lựu pháo Hàn Quốc thứ hai sau Ba Lan.

Tổng thống Hàn Quốc và Phu nhân sắp thăm Việt Nam

Tổng thống Hàn Quốc và Phu nhân sắp thăm Việt Nam

Sự kiện Thứ 5, 16/04/2026 | 17:51

Tổng thống Hàn Quốc Lee Jae Myung là nguyên thủ quốc gia nước ngoài đầu tiên đến Việt Nam sau khi Quốc hội khóa XVI kiện toàn bộ máy Nhà nước.

Thủ tướng đề nghị Hàn Quốc chia sẻ kinh nghiệm quản trị năng lượng

Thủ tướng đề nghị Hàn Quốc chia sẻ kinh nghiệm quản trị năng lượng

Tiêu điểm Thứ 4, 01/04/2026 | 23:49

Chiều 1/4, Thủ tướng Phạm Minh Chính đã tiếp Đại sứ Hàn Quốc tại Việt Nam Choi Young Sam, trao đổi về các biện pháp thúc đẩy quan hệ Đối tác Chiến lược toàn diện cũng như hợp tác bảo đảm an ninh năng lượng giữa hai nước.