Tử vong sau tiêm thuốc, người nhà vây bệnh viện yêu cầu giải thích

12:24 26/07/2017

Một bệnh nhân sau khi được các bác sỹ tiêm thuốc thì lên cơn co giật, mặc dù được cấp cứu nhưng đã tử vong sau đó. Cho rằng các bác sỹ tắc trách, người nhà đã vây bệnh viện yêu cầu giải thích.

Sáng 26/7, ông Lê Văn Hữu, Phó Giám đốc bệnh viện Chấn thương chỉnh hình Nghệ An xác nhận, một bệnh nhân đang chữa trị tại đây vừa mới tử vong.

Theo thông tin ban đầu, ngày 21/7, gió mạnh đã khiến mái tôn bị lật, nên anh Lê Quang H. (SN 1984), trú xã Cổ Đạm, huyện Nghi Xuân, tỉnh Hà Tĩnh, đã trèo lên để sửa. Không may sau đó, anh này bị ngã xuống đất chấn thương.

Thấy vậy, gia đình lập tức đưa anh H. đi bệnh viện cấp cứu. Theo kết quả chụp phim, anh H. bị chấn thương cột sống, sọ não không bị ảnh hưởng gì, nên được giới thiệu qua bệnh viện Chấn thương chỉnh hình Nghệ An. Đến ngày 24/7, các bác sỹ của bệnh viện này đã tiến hành phẫu thuật cho anh H. 

Xã hội - Tử vong sau tiêm thuốc, người nhà vây bệnh viện yêu cầu giải thích

 Rất đông người thân nạn nhân tới bệnh viện yêu cầu làm rõ.

Liên quan đến vụ việc, ông Lê Văn Hữu, Phó Giám đốc bệnh viện Chấn thương chỉnh hình Nghệ An cho biết, thuốc bệnh nhân Lê Quang H. tiêm là kháng sinh.

“Bệnh viện đang làm rõ nguyên nhân vụ việc, khi nào có kết luận sẽ thông tin cho báo chí. Hiện, sự việc đã báo cáo cho sở Y tế Nghệ An”, ông Hữu cho biết.

Anh Ngọc

Bạn đang đọc bài viết Tử vong sau tiêm thuốc, người nhà vây bệnh viện yêu cầu giải thích tại chuyên mục Xã hội của báo điện tử Người Đưa Tin. Mọi thông tin góp ý, chia sẻ xin vui lòng gửi về hòm thư toasoan@nguoiduatin.vn.

Ý kiến bạn đọc (0)

  • Mới nhất

Cùng chuyên mục